N1 LÀ MÃI MÃI
N1 is the only one

Join the forum, it's quick and easy

N1 LÀ MÃI MÃI
N1 is the only one
N1 LÀ MÃI MÃI
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
N1 LÀ MÃI MÃI

N1 không đặc biệt nhưng là duy nhất, không đoàn kết bởi vì chỉ là 1, không đẹp nhưng cực kì dễ thương, không chuyên môn gì cả nhưng giỏi đều...........................N1 là mãi mãi

Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search

Keywords

cuoi  truyen  

Latest topics
» tam piet
Say goodbye...! EmptySun Oct 28, 2012 12:46 pm by meisac

» CON CÁ NÀY MẤT NẾT GHÊ NƠI
Say goodbye...! EmptySun May 13, 2012 9:00 pm by Admin

» Lưng chừng Gió...
Say goodbye...! EmptyThu May 10, 2012 8:56 pm by Admin

» seri ảnh....10N1 nà pà kon cô bác......hố hố........
Say goodbye...! EmptyMon May 07, 2012 10:23 pm by Admin

» DÀNH CHO MẤY BÉ ĐANG TUỔI YÊU
Say goodbye...! EmptyMon May 07, 2012 10:22 pm by Admin

» Say goodbye...!
Say goodbye...! EmptyMon May 07, 2012 8:52 pm by Sella

» Khúc cầu hồn!
Say goodbye...! EmptyMon May 07, 2012 8:41 pm by Sella

» NGUOI DAN ONG THAT SU YEU EM........
Say goodbye...! EmptyFri Dec 30, 2011 7:58 pm by violet

» Truyện cười-Câu chuyện gia đình nhà tiến sỹ......
Say goodbye...! EmptyWed Dec 28, 2011 8:19 pm by xxx

May 2024
MonTueWedThuFriSatSun
  12345
6789101112
13141516171819
20212223242526
2728293031  

Calendar Calendar

Affiliates
free forum

You are not connected. Please login or register

Say goodbye...!

Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1Say goodbye...! Empty Say goodbye...! Mon May 07, 2012 8:52 pm

Sella

Sella

...Khi cảm thấy rằng mình không thể...
...Hãy quay đầu để chỉ một người đau...
...Khi cảm thấy rằng không thể có nhau...
...Xin nhắm mắt để khóe mi đừng ướt...

"Chúng ta chấm dứt tại đây đi, coi như chưa bao giờ quen biết nhau. Em đừng hỏi lí do và hãy coi như anh là một thằng không ra gì."

"Em tôn trọng quyết định của anh. Nói không buồn thì chắc chắn là tự dối lòng nhưng em cũng đành gắng mà quên anh đi. Hãy quên mọi thứ đi nhé, chúc anh tìm được một người thực sự hợp với mình."

"Cứ làm như ý em đi, chúng ta sẽ quên hết mọi thứ về nhau. Không cần nhắn lại cho anh đâu."

"Không phải lỗi thuộc về em, chính anh là người đã nói trước…"

Đôi bàn tay nhỏ nhắn soạn những dòng tin nhắn cuối cùng cho anh, trên gương mặt em nét bối rối vẫn chưa hề biến mất. Em đã thực sự bất ngờ khi đọc được những dòng đó nhưng em không muốn làm ai phải khó xử, em chấp nhận dừng lại. Em đã rất muốn khóc nhưng nước mắt em không thể rơi, em không thể rơi lệ anh à.

Anh có biết là anh đã trao cho em nhiều niềm tin rồi lại vô tình lấy nó đi mất không? Em ghét cái cảm giác bị như vậy nhưng em chỉ có thể làm một việc là chấp nhận nó, không thể nào làm khác. Nếu buông tay nhau ra là cách làm tốt nhất dành cho cả hai thì em sẽ thôi không vấn vương gì nữa, em sẽ quên anh đi và trở về với cuộc sống của riêng em. Ở một nơi xa lắm mong rằng anh cũng sẽ làm được như em.

o0o

Em nghĩ rằng em thích anh nhưng em lại luôn cố phủ nhận điều đó.

[Anh biết, anh có thể nhìn ra tất cả.]

Vậy còn anh thì sao, với anh em là gì?

[…]

Sao anh im lặng? Chẳng là gì đúng không, từ trước đến giờ anh chỉ chơi đùa với em thôi có phải không? Em hiểu rồi, em đã hiểu hết rồi.

[Anh xin lỗi nhưng bây giờ anh rối quá. Hãy cho anh thời gian, ngày mai anh sẽ trả lời cho em.]

Đặt nhẹ chiếc điện thoại xuống bàn, khóe mi em bỗng dưng thấy cay xè. Hóa ra mọi chuyện đều như em dự đoán, anh cần thời gian để suy nghĩ, anh không thể trả lời em ngay. Em đã biết trước kết cục này rồi nhưng sao em vẫn thấy đau quá. Em đã tin anh rất nhiều nhưng cuối cùng những thứ em được nhận lại lại không hề như em mong muốn.

Anh có biết là anh quá đáng lắm không, anh gieo cho em bao niềm hy vọng nhưng cũng chính anh là người chà đạp lên nó một cách phũ phàng. Em sẽ không cần nghe câu trả lời từ anh nữa, em không cần gì cả. Em hiểu hết rồi, anh không trả lời lại càng cho em thêm quyết tâm rằng em nên quên anh. Em sẽ quên, làm tất cả để anh không còn tồn tại trong tâm trí em nữa. Đừng gọi điện cho em nhé, đừng giải thích gì cả, nếu chúng ta còn phải chạm mặt nhau thì hãy coi như người xa lạ. Anh sẽ không còn tồn tại trong tâm trí của em nữa, không còn một chút gì cả…

...

Say Goodbye!

Em sẽ nói ra câu đó dành cho anh. Chào tạm biệt người từng cho em cảm giác vui vẻ, chào tạm biệt người từng khiến cho em cười. Tạm biệt anh, em sẽ chôn sâu mọi thứ xuống tận cùng nơi trái tim. Em sẽ không bao giờ nó về nó nữa, nó là những kỉ niệm đẹp nhưng em không được phép nhớ đến.

Em sẽ sống như em đã từng sống, không còn anh trong cuộc đời mình. Dù sự thật là chúng ta chưa là gì của nhau nhưng cứ coi như đây là một bài học, một trải nghiệm dành cho em. Em sẽ thêm chín chắn hơn trong cuộc sống vốn phức tạp này.

Đừng bao giờ nhớ điều gì về nhau vì chúng ta chỉ là những cơn gió thoảng qua trong cuộc đời nhau mà thôi.

Anh đến bên em nhẹ nhàng như một cơn gió….
Và rồi khi ra đi anh cũng khẽ khàng và lặng lẽ như khi anh bước đến…

Cre: Annkut3

Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]